Dự lễ dâng hương có Đại diện Ban chấp hành Liên chi hội đầu bếp Việt Nam (VCF), Chi hội đầu bếp Hải Phòng, Chi hội đầu bếp Hà Nội (HCA), Hội đầu bếp Hoàng Gia Việt Nam (VRCA), Hội đầu bếp Sơn La, Hội đầu bếp Lào Cai – Sapa, Hội Văn hóa ẩm thực Nghệ An, Hiệp hội Văn hóa ẩm thực Nam Định (NDCCA), Câu lạc bộ Phở Vân Cù, Chi hội đầu bếp Thái Bình, Chi hội đầu bếp Thái Nguyên (TCA), Chi hội đầu bếp Sầm Sơn và đại diện nhiều doanh nghiệp, nhà hàng trong lĩnh vực ẩm thực, chế biến, cung ứng thực phẩm…
![](/FileManager/danghuong0002.jpg)
Ông Nguyễn Xuân Quỳnh, Tổng thư ký VCF cho biết, VCF phối hợp với nhiều Hiệp hội, Chi hội, CLB nghề bếp trên cả nước tổ chức Lễ dâng hương tưởng nhớ Hoàng tử Lang Liêu, bày tỏ tấm lòng thành kính, tưởng nhớ và biết ơn sâu sắc đối với công lao to lớn của Hoàng tử Lang Liêu - người đã có công đặt nền móng cho ẩm thực Việt Nam. Noi theo đó, đã có rất nhiều đầu bếp luôn tìm tòi sáng tạo góp phần tạo nên sự phong phú, đa dạng, tinh tế trong văn hóa ẩm thực Việt Nam, góp phần tạo ra một sắc thái đặc trưng, qua đó thúc đẩy du lịch phát triển, thu hút du khách đến Việt Nam trải nghiệm văn hóa, khám phá ẩm thực, thúc đẩy các hoạt động giao lưu khác…
Phó Chủ tịch thường trực VCF Dương Văn Hùng cho hay, hoạt động của VCF không chỉ tôn vinh công lao, tài năng và những đóng góp quan trọng của Hoàng tử Lang Liêu đối với nền ẩm thực Việt, mà còn thể hiện sự tưởng nhớ công ơn đối với các bậc tiền nhân, những người có công với đất nước.
“Thế hệ đầu bếp Việt Nam hôm nay sẽ cố gắng học hỏi, tìm tòi sáng tạo, vận dụng các kinh nghiệm của lớp người đi trước trong nghề nghiệp của mình để tạo ra những đột phá mới trong văn hóa ẩm thực. Để làm được điều đó, sự đoàn kết tạo ra sức mạnh tập thể là hết sức quan trọng, mới có thể xây dựng ẩm thực nói riêng và văn hóa nói chung lên một tầm cao mới”, ông Hùng bày tỏ.
![](/FileManager/dhuong005.jpg)
Trong không khí trang nghiêm, các đoàn đã lần lượt dâng hương, dâng lễ tỏ lòng tri ân với tiên tổ. Gần 200 đầu bếp tài năng đại diện cho các chi hội, câu lạc bộ, các doanh nghiệp đã thể hiện sự gắn kết, chung tay góp sức đưa ẩm thực Việt Nam càng ngày càng lan tỏa, góp phần thu hút khách du lịch cũng như những người yêu thích ẩm thực Việt Nam, góp phần thúc đẩy sự phát triển của du lịch Việt Nam.
Viễn Nguyệt